Uzito wa ubongo wangu umeshapoteza malengo na ililia nafsi yangu, ni kifa nitaacha pengo, sawa na pango lenye uwazi lisio na geti wala mlango, ili hali kando yake makazi ya fisi na vibwengo. Limeshasahurika au pengo la ndugu Nyerere tayari limeshazindika? Au nuru ya amani Tanzania imeshazindika wanaopinga muungano wanautaka Ili rahisi Mkapa ghafla siku akitutoka, juhudi zake za kukuta umasini stanyoka au mawaziri wake nyuma ndio atake zodoka? Ni nani atake mlithi, atatokea sekretari akifa Monika Lewinsky, na hiyo itakuwa maajabu. Aigopa kiacha pengo, itaendelea taarabu. Nani awe malkia sena, sifa wala sababu? Komban akianguka, itaendelea kwaya Ati menengule bendi wenzake si wataiga hukua. Kuziba pengo ni jambo kubwa la msingi, huwa nawaza sana zilizokuja kutoka ndugu mengi. Nani ataziba pengo la huyu kipenzi cha wengi? Mitume na manabii wenzi hizo wako wapi? Waganga wa karne hii wamewaiga mara ngapi? Wamedanganya sana jamii, mbona mambo haya jipi? Kuziba pengo sio sawa na kumlisha mtoto pipi. Mnasomea sans falsafa, mko tayari tokomezeni, basi ukimwi tuko mboyo daktari Kumbuka Bongo hakuna unyinyi, siku ntalia sana akitotoka ndugu Mwinyi. Japo walipinga umimi, wengi wao hawajikanyi, mazuri anayoyagiza wa Tanzania hawayafanyi. Ata nitakuwa vipi akitotoka ndugu papa? Atekeziba pengo lake, ak Wakristo atawapa Yeah. Pengo ni asara na ni asara mara dufu, toka damu ya mwasi Mungu, nani karudisha utukufu pengo la dhambi kwa walimwengu? Jibu limo ndani ya ufu. Nani ya mrithi osama mabushi wakianguka? Nani ya mrithi birigeti ubongo wake ukichujuka, eh? Sokoine kaenda zake, kaibeba roho yake, sifa na wajibu wake, aliyeziba pengo labda maraika wake