Ya yeah. Mungu ibariki nchi yetu, bariki muungano wetu, ueleweke kwa watu wake, usikengeuke Amen. Kwa mazenji ni nchi mbona haina mabalozi wake? macho sijalala, nipo zangu nyumbani nafuatilia mjadala wa Zanziba na bara. Zenji ninchi amala zenjininchi au la? Ndio maana ilotawala inaza kwa mikwara, wajumbe wa nasira mbaka wanakosa busara. Viongozi wanalumbana kila upande, hali inavyoonekana watapigana makonde maana hawaelewani. Paka mimi selemu katiao mkubwa ni nani? si kama zama zile walizokwepo wenyewe Karume na Nyeleo, muungano uwe na ukuwe mpaka tulipokuta, mimi mwanangu na wewe. Taifa la Tanzania ni Jamhuri ya Muungano, kila kona dunia ilitolewa kama mfano moja na mshikamano. Ikitokea maandamano ya kuenzi muungano, viongozi pande zote walitisha mikutano kujadili umoja wetu na kuepuka migongano. Ndipo inaaminika toka mwanzo kuna watu walishastuka, kwamba muungano wetu naonekana kuwa na nyufa. Tusipozima leo, kesho muungano takufa. Walistahili sifa, heshima kubwa kwa taifa. Ajabu wakati afichokapakaziwa na kashanana pingane na refa ila ukweliwa mambo lishaleweka kitambo akwa nchini mpaka ng'ambo tabu ikawa mzekitimbo. Hasa leo tumekwama, poti inaanza kuzama, tutagawana mbao lakini hakuna uzima. Kuna kila dalili muungano nakwenda mrama wangwana hundo muda kuka chini kuelewana so muda wa wakitabika leo Zanzibari, wakiwa taifa nao, kesho na wapemba watadai nchi yao. Kano Sovieti ni moja ya mifano waliyojitenga, wapo kwenye mapigano. Georgia, Ossetia, Abkhazia na Chechnya zilizojitenga kutoka ndani ya Russia. Visiwa vya Komoro wote tulishuhudia, ingeangamia kama sio Tanzania. Wakati Mjerumani amevunja ukuta Berlin, sisi nchi masikini tutengane hivi ndio nini? Chonde chonde kakaraza roka Tanzania au vipi? amani sana sio? Mungu asikilize, wajalie, viongozi na wananchi wetu wote waelewe nini, mwana muungano, tusikungane kwa mambo yanayofahamika. Tukae chini tuelezane, tusibaguane kwa sababu ya kitu chochote. Kubagua mtu mwingine ni sana kula nyama ya mtu. Sio amani sana, pamoja sana, Tanzania, Tanzania.