Baadaye maisha yakaendelea hivyo na migogoro yetu na nini. Wakati mmoja nilisafiri, huu ulikuwa ni mgogoro mkubwa sana na nadhani ndio unaweza ukawa umezaa mambo mengine haya yamekuja kutokea, ama unaweza kawa ni mgogoro mkubwa kabisa, ukiachana na huu uliotokea siku ya jana. Mimi nilisafiri, nilikuwa nimeenda kwenye utafutaji kahawa, lakini mwenzangu, nilimwaga vizuri, na wakati naondoka, nakumbuka alikuwa kwenye siku za hezi, nimemwaga nikaondoka. Nikaenda, nilikaa kule karibu miezi miwili bila kurudi nyumbani. Tulipata sintofahamu kubwa sana pale, kwa sababu mawasiliano yalikuwa ni changamoto. Wakati fulani napatikana, katika sipatikani. Sasa ili kutokupatikana, yeye akawa na wazia hivyo kwamba niko na wanawake ama niko na mwanamke, so, ikawa ni changamoto nyingine kubwa. Mpaka narudi, tulikuwa hatuko vizuri, tulikaa bila kufanya chochote, mimi na Lucy miezi mingine miwili na zaidi, kwa hiyo kwa hesabu ni miezi minne kwenye mwezi wa tano Lucy akaja akawa anaumwa umwa sana, na mimi nikawa nimemuona, mbona umenenepa. Nikamuuliza siku moja, mbona umenenepa unanenepa hivi? Akaniambia sasa hivi nimepunguza stress, siwazi sana, nimetulia. Kwa hiyo uni, uni, uniache tu, usinisumbue sumbue. Lakini nikamwambia, wewe sio mimba hii? Nikamwambia wala hamna, nime nimetulia tu, saizi nakula vizuri, nafanya nini. Akaniambia sawa, ni heri tena. Akaniambia nataka nianze na mazoezi. Akaanza na mazoezi kweli ya kukimbia, na mimi nikawa namsindikiza, nakimbia jioni na asubuhi <coughs> lakini Siku moja akawa ameumwa sana sana na tumbo, hasa tumbo. Tukaenda hospitali. Ukifika hospitali, akajielezea pale. Daktari akamuuliza uje uzito na muda gani? Pale nipo mimi nilishtuka, yeye akamjibu miezi mitano. Sasa nikashangaa mimi, mbona siku chache tu zilizopita nilimuuliza, akakataa? Hana pale kwa daktari amesema miezi mitano. Nini kinaendelea? Tuka akapimwa pale ultrasound na nini, ikaonekana kweli hivyo na kliniki alikuwa ameshaanza lakini amenificha anafanya kwa siri. Tukarudi nyumbani. Kurudi nyumbani tukahojiana sana. Vipi? Imekuaje kwaje? Nini hivi? Yeye ananiambia ni wako; kama hautaki sema tutafute mtu mwingine. Nao nikamwambia hapana, sio swala la kusema hautaki ni nini. Tuelezane vizuri, imekuaje kwaje? Mbona mimi nilikuuza ukakataa? Na ni kitu kama kimetokea, si mbona ile zile nyingine ulikuwa unasema mapema tu kwamba ah, jamani mwanangu siku zimepitiliza. Hii imekuaje? Mbona hii iko tofauti? Akasimamia hapo hapo bwana wewe kama utaki acha tukawa tuelewane husiana na hiyo mimba. Siku zikasogea siku zikasogea, kwa hiyo kikitokea tu kitu mimi labda amehitaji kitu kwangu, nikamwambia leo sina hela, inarudi kwa sababu huyu mtoto umtaki, umeshamuhisi sio kwako, kivana kitu kwa sababu mtoto sio kwako, kwa sababu ni. Tukaenda tukaenda na ugomvi na ugomvi, wakati mwingine unaongea unamsukuma tu kidogo, bwana yemi nipishe Anaenda kutangaza nje huko kwamba nimepigwa najitoa tena naenda kutafuta kazi, na acha na wakatiu, acha ni moja kwa moja <coughs> sawa, kueli, maisha yamekuwa na changamoto. Katokea tangazo la kazi TRC shirika la reli, nikaomba nikaitwa kwenye interview. Nikamtaarifu nimeitwa kwenye interview. Siku mbili kabla, tupo nyumbani na Rus, tumekaa mchana. Nimeamka asubuhi, nimeamka nimefanya shughuli zangu vizuri, nimepika nikula. Jioni nimepika tumekula, nikabaki sebleni na sikiliza habari tu pale. Yeye akaingia chumbani kulala, yupo kawaida hana tatizo, yupo kawaida hana tatizo, ananiambia anaumwa anafanya nini? Ni baada ya muda akatoka. Katoka kawaida tu, kavaa dela dela tu hajavaa, tusema, swi, rasmi, swi nini? Kwa saa saa nne ka nikaingia ndani kulala. Naingia simuoni Lusi ujauzito ah, anyway, mkubwa hivi, lakini lakini, anaenda wapi asema midai? Sasa naanzia wapi arudi ndani na tuna mtoto ndani, nikalala asubuhi saa 12 nikaamka, nikamweka mtoto sawa, nikampeleka shule, nikarudi. Nimerudi sasa, nikaanza kusema naanzia wapi, nikasema ngoja nianzie hospitali ya Kamanga kati. Natoka sijafika mbali, simu inaingia mida ya saa 4, simu ya shangazi yake, yuko Igunga, naitwa shangazi Mode, anipigia, ananiambia mwanzako yuko wapi? Nikamwambia shangazi, ndio natoka hapa naenda kumfuata, maana aliondoka usiku bila kuniambia na sijui ameelekea wapi, ndio naanza kumtafuta. Akaniambia, basi nenda Bugando, amejifungua mtoto wa kiume kwa operation, peleka na vifaa vinavyohitajika. Nikamwambia, karudi ndani, nikachukua vinavyohitajika, kanga, nguo na nguo nini, nini. Yani, muone mtoto tukafurahi, karudi wadini nilichukulia chakula kala ka mda, kuondoka nikaondoka jioni tena nikarudi, wakaa tukaongea, kaongea ongea, yeye mwenyewe akaniuliza ile interview vipi, unaenda uende? Nikamwambia kweli bado sijajua, angalia mazingira yako wewe yatakuaje. Akanambia ah, mimi niko vizuri, wewe angalia tu kama mazingira yako wewe yatakuruhusu, nenda. Nikamwambia sawa, nitaangalia kama nitaenda. Nimekaa sasa, baadaye nikaongea na bake mdogo siu, anaitwa nani jina nimemsahau, kama tumeongea kwenye simu naye, alikuwa yule Lucy ameshamwambia, naye aliniambia, ah, bwana, nenda kafanye, maana hii maisha yenu yamekuwa magumu sana kwa sababu ya kukosa nini, ajira, nenda kafanye interview upate kazi. Nikamwambia sawa. Baadaye pia nikaongea na wazazi wangu na yeye akaniambia, okay, nenda kwani kuna mtu wa kumhudumia hapo? Nikamwambia wapo, nani na nani kwa kuna wifi yake, mke wa dada yake, majirani pale na dadangu mwingine, mtoto wa mamdogo alikuwepo. Kaniambia basi kawaachia hela ya matumizi, na yeye mwenyewe nikamwachia hela kwa ajili ya kumhudumia. Kaenda kwenye interview siku ya pili, mchana tunaongea vizuri, tunafika na nini, fanya, nimekaa kwenye interview mchana, eh, napata ujumbe kutoka kwa rafiki yake mmoja, anaitwa Viki, ananiuliza eti mtoto amefariki. Sasa mimi nashangaa, huyu Viki anajuaje? Mbona mimi sijui? Kampigia huyu Viki, kamuuliza, kanambia hata mimi sielewi, Rusi kanitumia message. Kampigia Rusi namba ikawa busy, kapiga tena ikawa busy, akatuma message mtoto amefariki, nikashangaa. Mbona umeanza kumwambia mtu mwingine baada unaeleza baba mtoto? Lakini nikapotezea kidogo. Jioni ile nikaanza safari mpaka Dodoma usiku, nikauliza mtoto wapi? ya tumemweka Busweru. Kwa nani? kwa huyo kaka yake, mtoto wa shangazi yake. Sawa sawa, haya, ikapita hiyo.