Patikanaji wa hela sasa, ya hayo mambo tunapataje hela? Akasema mimi sitaki tufanye usifanye michango mikubwa, kwa sababu hatuna ndoa kubwa. Tutawaomba tu marafiki zetu wachache wakichangie, wale tunaomba tuna karibu nao, tufanye tu kitu kidogo cha watu, hata sio zaidi ya hamsini. Basi nikamwambia, sawa, hamna shida. Taratibu zingine sasa, kuna taratibu za mahari na nini nini, hapo tunatokaje? Tukaelekezana tukaelekezana namna ya kufanya, fanyeje. Nikaambia mimi nina options zangu hizi na hizi tuna. lakini mpaka saizi hizo options zimekwama. Kanambia, sasa wewe fanya hivi, nenda benki. Chukue mkopo benki milioni kadhaa tufanye hayo mambo. Anambia, sawa, hamna shida. Mimi nikichukua mkopo, ujue mimi mshahara wangu uko nafanya nini? Napungua. Tutaishije? Kanambia, mimi sinipo kazini. Tutashirikiana, ukikwama mimi nipo kwa popote pale. Kaambia ah, sawa. Kasema hivi ndivyo maisha yanapaswa kuwa, kwa sababu tumekusanya wote kuni huko sasa hivi tunatakiwa wote wote mota tuende pamoja, sawa sawa, haya muda ukafika, kweli kachukua hela kakabizi wazazi, wakaenda nayo kule, japo haikukamilika kama ilivyotakiwa ikarudi. Na mimi nikaenda zangu Katavi kumtembelea wakati wa likizo. kati niko pale, kumbusha pale nyuma, anasema kuna mtu alinitumia message akaniambia nipo naye Dodoma. Ile namba nilikuja nikaipiga, baadaye akasemiana na huyo mtu, bwana vipi? poa poa. Sina, nipo nimefika kwa kwa Maria. Kwa Maria pale nyumbani kwake akawa anachukua karatasi ni copy number fulani kwenye notebook yake, pale alikuwa na notebook mezani, akakuta namba ya benki CRDB, imeandikwa Deus Datis R Josephat, akasema hii namba ya benki ya huyu mtu, hii jina mbona liko familia, mbona jina kama na, kama nishaliona mahali, ndio nikakumbuka, ah, kuna mtu alinipigia, nikaangalia namba nikapata ni jina afu, mbona ndo huyu ah tama hii imekaja kaja kasema, ngoja nitamweza Rusi. <coughs> hiyo siku ikapita, lakini hapo nyuma kuna siku nilikutana na mtu mmoja, tumesoma naye chuo ikiwa Tanga, akanambia bwana, nimemwona Shem Dodoma. Nikamkatalia, akanambia nika, umemfananisha. Akanikomalia kweli, mimi na mimi, umemfananisha lakini. Nikamuliza Rusi, akishaenda Dodoma siku za karibuni, akanikatalia, sijaenda Dodoma. Sasa haya tumekaa kwa kama siku ya nne hivi au ya, ya tano tangu nimeenda kule. Kapigiwa simu shuleni. Bwana kuna dodoso la kujaza hapa. Kaambia basi nitumieni picha nione kinachotakiwa nini ni afu nitume, niandike nitume. Nikatumiwa. Tazama na karatasi niandike na kalamu. Kwenye kuangalia angalia pale kwenye kama nastafuta kalamu kwenye mkubwa wa Maria. Pa. Eh. Kabuta na tiketi. Tiketi nasoma Dodoma Mpanda. Jina Lusi Nchoma. Nikaanza kushtuka, huyu mtu aliniambia aje kwenda Dodoma, tiketi vipi? Nikaangalia tarehe, nikaangalia tarehe, nikaenda kwenye meseji zilizokuwa tunaongea siku ile, nikakuta tarehe zinalingana, tarehe 27 ya mwezi wa pili, tarehe 27 ya mwezi wa pili. Kumbuka kuna tarehe ishirini na saba nyingine ya mwezi wa kwanza. Hii ni tarehe ishirini na saba ya mwezi wa pili, hiyo ya mwezi wa kwanza tutaikuta mbele, ishirini na saba ya mwezi wa pili kabisa bisa, nika nika nikamwambia, angalia hizi message tulizoongea mimi na wewe, ni ile siku tunazozana na tarehe ya ile tiketi. Akakubali kweli. Ni nilienda Dodoma kufanya nini? Kuna mtu kuonana naye. Tukaanza enda kuonana na mwanaume, nataka nijue. Akanambia Deus ded, anaitwa Deus, Deus Dedit Ara Josephat. Lucy alikataa akasema namjua huyo mtu sio mtu wa hivyo. Hawezi kukupigia simu, akaongea maneno hayo. Sio mtu wa namna hiyo. Nikamwambia unamtetea vipi? Sasa mimi nilijuaje wewe simu yako ina namba ngapi na namba karibu 800. Kwa nini namba ya huyu tu ndio nikawa nimejaribu kuiangalia? Tukagombana pale tukabishana. Nikamwambia tena lakini kwenye notebook yako ile pale naona kuna akaunti yake ya benki. Akacheka ile ya madharau. Ehe, wewe unaona mimi ni wa kumwekea mwanaume hela kweli kwenye akaunti? Kwa hiyo unaona mimi nimempa hela, nikamwambia hapana lakini kuwa na akaunti yake hiyo inatia mashaka. Akasema huyu alikuwa ni mfanyakazi mwenzangu, mfanya mwenzangu, unatakiwa mtu mjazie akaunti, alikuwa mbali, akanitumia. Kwa hiyo nika nimeikopi hapa, ndio nikamhamishia kwenye fomu mbiok okay, sawa hamna shida yani. Kesho yake tu nakutana na slipu chini imeanguka kutoka kwenye begi. Mchukua ile slipu ya benki ina jina Deusdedit Ara Josephat, tarehe ya muamala, tarehe ishirini na saba ya mwezi wa kwanza, ndio ile tarehe nilikuambia muikumbuke, tarehe ishirini na saba ya mwezi wa kwanza, tarehe tare tuligombana sana ili kuhusiana na hela amemwekea hela shilingi milioni moja. Bei ni ya nini? Akanambia bwana, hujui, hujui. Bei ya kuku hujui. Bei ya vyakula hujui, bei ya vifaa hujui. Kumbe tayari ulikuwa umefanya huko lakini vikafeli ah, si mimi sikuona <coughs> ah, haja ya lakini ya naitea shida. Naitea shida. Kidogo baada uh, kumbuka hii milioni hii tarehe 27 ndio ile siku Lucy aliniomba laki na 20. Nikampa 80 nikamwambia nitakupa nyingine siku inayofuatia. Kwa ya Jumani, ya siku ya Jumaa tuligombana sana na Lucy. So baada ya kumbanabana sana Rusi pale akanambia kwamba, yani, ukipiga mahesabu ni mshahara wake pamoja na posho, aliziunganisha akampa zote huyo mwanaume. Baadaye tukampigia simu huyo mwanaume huyo mwanaume kumuuliza, yeye akanipa maelezo tofauti, akanambia, ah, ni kweli Rusi aliniwekea hiyo hela, lakini mimi ndo nilimkopa, yani mwanaume ndo aliazima hela kwa Rusi milioni moja kwamba ofisini kwao kulikuwa kuna vitu vimeharibika, kwa hiyo anatakiwa arekebishe, akawa anahitaji milioni moja, kwa hiyo Lucy ndo akamtumia hiyo milioni moja. Lucy alinambia yeye aliazima hela, kwa hiyo mwanaume ndo alikuwa anamrudishia. Kwa hiyo mwanaume akanambia mimi yeye ndo aliazima hela kwa Lucy na bado hajamrudishia. Nika recall ile siku, nikamwambia Lucy, ile siku kumbe unagombana na mimi, ni hela zako zote za mshahara na posho umempa mtu mwanaume, alafu kawa unataka hela kutoka kwangu, mimi nikashindwa kufikisha kile ambacho unataka, ndio kawa unanikaripia namna namna ile. Asira yote ile kumbe ni hela umemuonga mtu alafu unakuja gombana na mimi sababu kuna hela umemuonga mtu. Tukagombana sana siku hiyo, nikamwambia kwa nini anafanya hivyo. Mimi Lucy alinifokea mno, kwa nini ameniomba laki na 20 kampa elfu themanini kumbe hela yote amempa mwanaume huko, kamwonga huyo Deus, kampa hiyo hela Deus yote milioni. Tukagombana sana, tukagombana sana na hatukufikia mwafaka, ikabaki liko hewani yule wa Deus nikamwambia basi sawa. Huyu Deus naomba kuanzia leo mawasiliano ifuta, ifuta kaka kiamani. Siku ya kesho yake utantena na, na kesi nyingine. Mwanaume mwingine anaitwa Ino. Kapiga simu usiku saa tano video call WhatsApp. <coughs> ah, ana Rusy. Huyu mtu ujasiri wa kukupigia simu mdau anatoa wapi? Mwanamume, mwanamke anakupigia simu mdau anatoa wapi? Anatoa wapi ujasiri? Ah, anaambia achana naye, hakuipokea. Yule bwana akapiga tena. Mimi nikaipokea ile simu. Baada ya kuipokea, yule bwana akaangalia, akaniona mimi niko na Rusy pale tumekaa. Akakata simu, kampigia simu ya kawaida. Alichokifanya yeye, akaniambia nimekosea namba. Nikamwambia umekoseaje? Akaniambia nimekosea ume namba, kuangalia pale kuna conversation zipo, walikuwa wanaongea za muda mrefu kweli, za tangu mwezi wa kumi na mbili, mwezi wa kumi na mbili na maana walikuwa wanawasiliana tangu mwezi wa