Pata DJ mixes mpya kila siku kutoka mdundo.com Ah, okay. Uh, chukua kitabu fungua page 63. Tusome, tusoma hii party ya love and its mystery haiweze leza kwa science, math, labda history. Inaitwa ndoa ni half loss, half victory Kauli ya kwamba skwachi mpaka kifo ni kama sifa, inasemwa na wengi la wachache, wanamaanisha wale wapambe na mashahidi wa kujivika, au keki na maua ambayo mwisho upukutika. Ni nini maana ya suti shela au rangi ya bazee? Nini maana vile vikao hadi talee? Nini maana maandalizi hadi sherehe? Nini maana kiapo kwa padi na shee? Imeandikwa kila penye watu lipo la kujifunza, tembea uone, kukaa ndani ni kujifunga. Kama wana ndoa si binadamu wanaofugwa, kwa nini wekwe ahadi isiyoweza kutunzwa? Ndoa ni ndoa, ni ile iloandikwa na sheria au dini, au shuruti baada ya hatia ya kuzini? Ni jukumu unalovishwa baada ya ugoni, au bashasha unaojuvika usoni. Watu wajuu wameridhia makubaliano na riba za njaa, ahadi ya kuwa pamoja kwenye shida na raha, ahadi inayovunjwa kwa sheria inavyopindwa na jamaa. Ndoa si akiba, ni sanaa. Ndoa ni sanaa ya kukaa nafasi ya mwenzi, sanaa ya kusahau maudhi na kuzikumbuka tenzi za msamaha, kuzugwa, kujutia kitendo, sanaa ya kuzugwa, kubadili mwenendo. Ndoa ni ule umoja mfano wa timu kwenye mechi wanaomba mapumziko. Ndoa inafungwa na sala na toba za mizimu lakini navunjika kwa message moja tu ya simu. Ndoani hakuna kitu halisi kwenye ndoa, labda huyo mtoto ni idadi ya vipande baada ya kuvunja vyombo. Ndoa si pete zinazozonga mikono, ndoa ni upendo unaobakia no baada ya kuchoka kingono. Ndoani nikaa kikundi cha masela wanaudhani kuwa wamekuwa kuvumilia mauti nao kera. Ndoa ni maigizo, sio na hela. Ndoa ni jela. Ndoa ni kuzijua kelele, kutambua shangwe na vigelegele, ambacho hautajua milele unapodondosha chozi kwa mchezo ulochagua mwenyewe. Ndoa si kwa ajili yako, ni kwa ajili ya watoto, kuweka ndoto kando na kuzivaa changamoto. Ndoa ni kukumbatia kala moto. Ndoa ni jua kali, ndoa ni joto. Ndoa ni ajua ni nani, kwa mlioana msikitini na mkachana mahakamani. Kwa kuwa ndoa si nyepesi, ndoa ni yai, ndoa ni kama kesi ya jinai. Ndoa ni ndoa ni hukumu wanasema, ndoa ni ngumu jamani, ndoa ni sumu, au mpaka mume alete ukimwi nyumbani. Ndoa mini kuwa ndoa si tunu, ndoa ni maisha baada ya harusi ile sherehe uliyoota ndotoni. Ndoa si drama mbele ya watu nyomi Ndoa ya kweli huanzia moyoni, ndoa ni fumbo.